Giúp về Tab trong Word 2010
khuengoclan_qn91
Đã gửi: [21:30:26] 17/11/2011 Thursday

Cấp bậc: Thành viên tích cực
Nhóm: Member

Mọi người giúp mình về cách sử dụng Tab để tạo dòng chấm ( Ví dụ Bài 1.............................Trang 1) với .Ở Word 2010 thì mình phài vào đâu tìm tab thế .
Trong word 2010 mình vào References thì nó hiện ra các khung và lệnh trong đó có Table of contents -cái này có phải là Tab mà mình muốn dùng để tạo dòng .......không vậy ?Nếu phải thì chỉ mình cách sử dụng nó như thế nào với .

Mình muốn dùng tab để làm bài như sau :
Phần mở đầu ........................................Trang
Chương 1 ............................................
Mục 1 .................................................
thì trong điều chỉnh của Tab mình nên chỉnh sửa và thêm những thông tin gì  .Ai biết giúp mình với

LeoniZ.VIIIth.92
Đã gửi: [21:57:48] 17/11/2011 Thursday

Cấp bậc: Thành viên chính thức

khuengoclan_qn91 viết :
Mọi người giúp mình về cách sử dụng Tab để tạo dòng chấm ( Ví dụ Bài 1.............................Trang 1) với .Ở Word 2010 thì mình phài vào đâu tìm tab thế .
Trong word 2010 mình vào References thì nó hiện ra các khung và lệnh trong đó có Table of contents -cái này có phải là Tab mà mình muốn dùng để tạo dòng .......không vậy ?Nếu phải thì chỉ mình cách sử dụng nó như thế nào với .

thì trong điều chỉnh của Tab mình nên chỉnh sửa và thêm những thông tin gì  .Ai biết giúp mình với

Bạn vào tab View > Phần Document Views : chọn Outline, rồi bạn sẽ thấy cái phần có ghi Level 1 (mặc định). Bạn chỉ cần chỉnh cái nào là chỉ mục quan trong để hiện lên phần Mục lục của mình thôi, ví dụ :
Mở đầu thì chọn Level 1
Chương I thì chọn Level 2
Mục 1 thì chọn Level 3
...
Còn phần văn bản còn lại thì kệ, tại vì mặc định của nó là Level Bodytext nên sẽ không hiển thị trên Mục lục.
Xong rồi thì vào tab References > Phần Table Of Contents : chọn Table Of Contents.
Trong đó có sẵn các mẫu Mục lục của M$ làm sẵn, bạn có thể chọn chúng hoặc nếu không thích thì chọn phần Insert Table Of Contents ... > Rồi chọn Ok
Chúc bạn làm tốt hén

phatdeptrai
Đã gửi: [00:34:52] 29/11/2011 Tuesday

khuengoclan_qn91 viết :

ah cái này thì bạn xem cái tab mà đặt trên ruler đó, double vào nó rồi nó sẽ hiển thị hôp thoại như hồi dùng office 2003 thôi. Chúc bạn may mắn, mọi thắt mắc bạn có thể xem tại www.phatdeptrai.forumvi.com
Knight
Đã gửi: [13:47:45] 24/12/2011 Saturday

Cấp bậc: Thành viên mới

khuengoclan_qn91 viết :

ALT
Bấm zô đó sẽ thấy thanh rule, thấy rồi tha hồ đặt Tab.
phatdeptrai viết :

đi đâu cũng đặt backlink thế anh
goldenfish
Đã gửi: [01:53:50] 04/02/2012 Saturday

Xem mình làm từ đầu đến cuối nhé

Đầu tiên chúng ta có nội dung của mục lục và số trang của tiêu đề ngay phía sau

Sau đó chọn thẻ View và tick chọn vào ô Ruler (thước)

Sau đó bạn chọn vùng cần làm tab chấm chấm và click vào nút mũi tên dưới góc của mục Paragraph

Click vào tabs

Tới đây thì hộp thoại tabs đã xuất hiện

Bạn điền thông số đầy đủ, tab stop position là 6", canh tab là right, lại tab là doted (cái số 2), xong thì nhấn set, rồi ok

Giờ thì bạn thấy đó, trên thanh ruler xuất hiện 1 tab stop mới tại vị trí 6", vị trí này khá đẹp với giấy A4 sau đó bạn chỉ việc click vào trước con số trang trước đề mục rồi nhấn nút "Tab" trên bàn phím (Góc bên trái bàn phím) là nó hiện các dấu chấm chấm

Còn về phần canh thụt ra thụt vào thì các bạn đặt trỏ chuột trước đầu hàng và nhấn kéo nút hình vuông phía trên ngay góc trái của cây thước rồi kéo, kéo tới đâu cũng được, miễn sao là đều là

Chúc các bạn thành công trong phần trình bày bài báo cáo của mình.

In Hoàng Thơ ( cổng CS 2, Đại Học Lạc Hồng)

P.S. Còn về phần bạn Phất, spam link thì làm sao cho người ta thấy thân thiện chút, url forum thì xấu mà cứ khoe, bạn có thể đặt mua 1 cái domain rồi add vào admin board của forumotion xong đi spam link vẫn không muộn, forum LHU PR =5 cho nên không có gì lạ khi bạn spam link , tuy nhiên hãy nhìn lại cách spam link và cái domain đáng để spam ko.
Thông tin trạng thái Nhảy đến chuyên mục
RSS
Forum được phát triển bởi Trung tâm thông tin tư liệu trường Đại Học Lạc Hồng - Tỉnh Đồng Nai - Năm 2007
Thông tin được truy xuất trong 0.297 giây.